
AAMLAKA YA ELl,\ U NA I AFUNZAYA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe ,l mwezi e3, 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi cha VETA ARUSHA S.L.P. 509, OLJORO, ambacho kinaiwakitisha
Mamtaka ya Etimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika
Mkataba huu ataiutikana kama "Mwajiri") kwa upande mmo'ia:

NA

NffMA mnrazr zrvutq S.L.P. 1c + A
(ambaye katika Mkataba huu atajutikana kama "Local Fundi") kwa upande mwiqgine

KWA KUWA Mwajiri anaendetea na ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Witaya ya

LONGIDO;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasitimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasitimati za
nje kwa ajiti ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Witaya ya LONGIDO; '!:

(uwa Mwajiri amef majaditiano na Fundi kwa ya

cr

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZATE,I BIL| ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1 GHARAA,IA YA UFUNDI

Kwamba, kwa gharama ya Shitingi za Tanzania , Fundi
ya

ajiti
tf,

ya

to

atafanva kazi
iUtpiirr ntnt,i INW mt,uluo tu vrr/, rrlld,

U_-J

kwa masharti yatiyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajutikana kama "Gharama ya Ufundi"

J
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUtt ADJUSTilENT)

Gharama ya ufundi haitabaditika kwa namna yoyote ite isipokuwa itakapokuwa

imeetekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabaditiko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAtr{NA YA KUF.ANYA MALIPO

Mwajiri atamtipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malioo va awali. 50 % va gharama va ufundi
(b)Kazi ikikamitika kwa asitimia 100: 45% ya Gharama ya UfundilKazi;
(c) Baada ya kukamitika kwa"Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya

Ufundi/Kazi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAAAILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHd i<,qZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo

[a tarehe tlt mwezi n3 2022

au tarehe nyingine kabta au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabta au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili

zitasaini.

(b)Fundi atakamitisha kazi ndani ya siku *U-toka tarehe ya makabidhiano ya kazi

hiyo. lwapo kutatokea mabaditiko ya ujenzi yatiyofanywa na Mwajiri, siku ya

ukamitishaji wa ujenzi inaweza kubaditika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi ziLizo katika Mkataba huu na kutoa maetekezo

kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

+.d

(a) Kujenga
Michoro pamoja na ga

na kukamitisha ujenzi kama inavyoonekana katika
nuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materiols)

sambamba na maetekezo ya Mwajiri;

(b)Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work progromme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu iti kupata kibati cha Mwajiri.
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA

MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI CHA ARUSHA.

Nffptn n*uau uruultlsaini: NW
Jina:

Wadhifa:

Mbete ya (Shahidi)

0t 3l

Jina: Saini:
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IMESAINIWA NA FUNDI

Tarehe:

Mbele ya
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